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(IMETHIBITISHWA – ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)  

727H - 04/2026 
 

 

UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO 

TAREHE: 13/05/2026. 
 

 

 

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:                                          

 

 

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kutoka Kusini kwa kasi ya km 30 kwa saa kwa Pwani ya 

Kaskazini na kutoka Kusini Mashariki kwa kasi ya km 20 kwa saa kwa Pwani ya Kusini.    

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na Mawimbi madogo hadi makubwa kiasi.  

Matarajio kwa siku ya Ijumaa tarehe 15/05/2026: Kupungua kwa vipindi vya mvua kwa maeneo mengi ya nchi. 

Utabiri huu umetolewa leo tarehe 13/05/2026. 

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.    

                       

 

 

UTABIRI WA HALI YA HEWA 

KWA SAA 24 ZIJAZO 

 

[Mikoa ya  Kagera na Mara]: 

 

Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo katika 

maeneo machache na vipindi vya jua. 

[Visiwa vya Unguja na Pemba]: 

[Mikoa ya Kilimanjaro, Arusha na Manyara]:  

[Mikoa ya Morogoro, Tanga na Dar es Salaam]: 

[Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]:  

Hali ya mawingu kiasi, mvua nyepesi katika 

maeneo machache na vipindi vya jua. 

[Mikoa ya  Mtwara na Lindi]:  

[Mikoa ya Dodoma na Singida]: 

[Mikoa ya Tabora, Kigoma na  Katavi]: 

[Mikoa ya Geita, Mwanza, Shinyanga na Simiyu]: 

[Mikoa ya  Mbeya, Iringa, Njombe, Rukwa, Ruvuma  na Songwe]:  

Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua.  

MJI Kiwango cha juu cha joto Kiwango cha chini cha joto Mawio (Saa) Machweo (Saa) 

ARUSHA 25°C         15°C 12:31 12:29 

D'SALAAM 31°C 24°C 12:26 12:12 

DODOMA 29°C 19°C 12:38 12:28 

KIGOMA  29°C 20°C 01:01 12:53 

MBEYA 24°C 12°C 12:51 12:33 

IRINGA 26°C 16°C 12:41 12:25 

NJOMBE 21°C 11°C 12:46 12:30 

MWANZA 29°C 19°C 12:44 12:44 

TABORA 30°C 18°C 12:49 12:41 

TANGA 31°C 23°C 12:24 12:16 

ZANZIBAR 31°C 24°C 12:26 12:12 
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